అసెంబ్లీ అండర్‌ టేకింగ్‌ కమిటీ చెర్మెన్‌గా ఎమ్మెల్యే జీవన్‌రెడ్డి

ఆర్మూర్‌, సెప్టెంబర్‌ 22

నిజామాబాద్‌ న్యూస్‌ డాట్‌ ఇన్‌ : అసెంబ్లీ అండర్‌ టేకింగ్‌ కమిటీ చెర్మెన్‌గా ఆర్మూర్‌ ఎమ్మెల్యే ఆశన్నగారి జీవన్‌రెడ్డిని ఆదివారం శాసనసభ సభాపతి పోచారం శ్రీనివాస్‌రెడ్డి ప్రకటించారు. పబ్లిక్‌ అండర్‌ టేకింగ్‌ కమిటీ సభ్యులుగా కల్వకుంట్ల విద్యాసాగర్‌రావు, ప్రకాశ్‌గౌడ్‌, అబ్రహం, శంకర్‌నాయక్‌, దాసరి మనోహర్‌రెడ్డి, నల్లమోతు భాస్కర్‌రావు, అహ్మద్‌ పాషా ఖాద్రీ, కోరుకంటి చందర్‌లను నియమించారు.

కమిటీ యొక్క ప్రధాన విధి రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఖర్చుల కోసం శాసనసభ మంజూరు చేసిన మొత్తాలను కేటాయించినట్లు చూపించే ఖాతాల పరిశీలన. ఇది రాష్ట్రం యొక్క వార్షిక ఆర్థిక ఖాతాలు మరియు కేటాయింపు ఖాతాలను, కంప్ట్రోలర్‌ మరియు ఆడిటర్‌ జనరల్‌ ఆఫ్‌ ఇండియా (సివిల్‌ అండ్‌ రెవెన్యూ రసీదులు) యొక్క నివేదికలను మరియు సభకు తగినట్లుగా పరిగణించబడే ఇతర ఖాతాల నివేదికలను కూడా పరిశీలిస్తుంది.

రాష్ట్రంలోని అప్రాప్రియేషన్‌ ఖాతాలను మరియు కంప్ట్రోలర్‌ మరియు ఆడిటర్‌ జనరల్‌ యొక్క నివేదికను పరిశీలించడంలో, తనను తాను సంతప్తి పరచడం కమిటీ యొక్క విధి. అకౌంట్లలో పంపిణీ చేయబడినట్లుగా చూపిన డబ్బు చట్టబద్ధంగా అందుబాటులో ఉంది మరియు అవి వర్తించబడిన లేదా వసూలు చేయబడిన సేవ లేదా ప్రయోజనం కోసం వర్తిస్తాయి.

వ్యయం దానిని నియంత్రించే అధికారానికి నిర్ధారిస్తుంది, మరియు సమర్థ అధికారం చేత రూపొందించబడిన నిబంధనల ప్రకారం ఈ తరపున చేసిన నిబంధనలకు అనుగుణంగా ప్రతి పునర్వ్యవస్థీకరణ జరిగింది.

Check Also

ఉచిత బియ్యం పంపిణీ చేసిన ఎంపిటిసి రాణి

నందిపేట్‌, మే 1 నిజామాబాద్‌ న్యూస్‌ డాట్‌ ఇన్‌ : శుక్రవారం నుంచి రెండవ విడత ఉచిత బియ్యం పంపిణీ ...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *