Breaking News

సాధారణ ప్రజల‌ ప్రాణాలు కాపాడడం ముఖ్యం

కామారెడ్డి, జూలై 26

నిజామాబాద్‌ న్యూస్‌ డాట్‌ ఇన్‌ : కోవిడ్‌ -19 కేసులు, మరణాల‌ వాస్తవ గణాంకాల‌ను రాష్ట్ర ప్రభుత్వం దాచిపెడుతోందని మాజీ మంత్రి, మాజీ మండలి ప్రతిపక్ష నాయకుడు మహ్మద్‌ అలీ షబ్బీర్‌ ఆరోపించారు. జూలై 25 నాటికి (రాత్రి 8 గంటల‌ వరకు) కేసుల‌ కోసం కోవిడ్‌ -19 కేసులు స్థితిగతుల‌పై ప్రజారోగ్య డైరెక్టర్‌ జారీ చేసిన సవరించిన మీడియా బులెటిన్‌ గణాంకాల‌ను దాచడంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చేసిన మోసాన్ని స్పష్టంగా తెలుపుతుందని షబ్బీర్‌ అలీ చెప్పారు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా కోవిడ్‌ -19 మరియు ఇతర ఆసుపత్రుల‌లో మరణాల‌ సంఖ్యలో భారీ అసమతుల్య‌‌త ఉందని, మీడియా బులెటిన్‌లో మరణాలు తక్కువగా జరుగుతున్నాయని చూపారని షబ్బీర్‌ ఆరోపించారు.

తక్కువ మరణాల‌ రేటు చూపించడానికి కోవిడ్‌ -19 కారణంగా చాలా మంది మరణాలు అధికారికంగా నమోదు కాలేదని ఆయన అన్నారు. మీడియా బులెటిన్‌లోని మరణ గణాంకాలు కేవలం 10 శాతం మృతదేహాల‌ను రాష్ట్రవ్యాప్తంగా శ్మశానవాటికలో మరియు శ్మశానవాటికలో దహనం చేయడం లేదా ఖననం చేయడం వంటివి జరుగుతున్నాయని ఆయన అన్నారు. కరోనా వైరస్‌ కాకుండా ఇతర కారణాల వ‌ల్ల‌ మరణాలు సంభవించినట్లయితే, కోవిడ్‌ -19 మార్గదర్శకాల‌ ప్రకారం ఎందుకు చివరి కర్మలు నిశ్శబ్దంగా జరుగుతున్నాయి అని అడిగారు. మీడియా బులెటిన్‌లో చూపిన విధంగా ప్రస్తుత మరణాల‌ రేటు ఇప్పటివరకు నమోదైన మొత్తం సానుకూల‌ కేసులో కేవలం 2.3 శాతం మాత్రమేనని షబ్బీర్‌ అలీ అన్నారు.

కోవిడ్‌ -19 పరిస్థితిని ట్రాక్‌ చేస్తున్న వివిధ కేంద్ర సంస్థలు తెలంగాణ ప్రభుత్వం కేసుల‌ సంఖ్యను తక్కువగా నివేదిస్తాయని పదేపదే ఆరోపించాయ్‌. తక్కువ సంఖ్యలో కేసులు తక్కువ మరణాల‌ రేటు మరియు అధిక రికవరీ రేటును చూపుతాయి. ఇంకా, ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ) నిర్దేశించిన మార్గదర్శకాల‌ ప్రకారం తెలంగాణలో పరీక్షలు నిర్వహించడం లేదని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు.

డబ్ల్యుహెచ్‌వో రోజుకు మిలియన్‌కు కనీసం 140 పరీక్షల‌ను సిఫారసు చేయగా, తెలంగాణలో ఇప్పటివరకు మొత్తం పరీక్షల‌ రేటు జనాభాలో మిలియన్‌కు కేవలం 113 మాత్రమే. జూన్‌ రెండవ వారం వరకు కొన్ని పరీక్షలు మాత్రమే జరిగాయని, కాంగ్రెస్‌ పార్టీ ఈ అంశాన్ని లేవనెత్తిన తర్వాతే పరీక్షా రేటును పెంచారని చెప్పారు. పరీక్షా రేటు మిలియన్‌కు 391 పరీక్షలు అని పేర్కొంటూ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ప్రజల‌ను తప్పుదోవ పట్టిస్తోందని, ఎందుకంటే ఈ సంఖ్య శనివారం చేసిన పరీక్షల‌ను మాత్రమే సూచిస్తుందని, ఇప్పటివరకు నిర్వహించిన పరీక్షల‌ సంఖ్య కాదన్నారు.

రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అసలు పరిస్థితిని ప్రజల‌ ముందు ఎందుకు ప్రదర్శించడం లేదు? ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్‌ రావు మొదటి రోజు నుండి కరోనావైరస్ వ‌ల్ల‌ కలిగే ముప్పును తగ్గించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు. ఆయన నిర్లక్ష్యం మరియు అజాగ్రత్త వైఖరి కారణంగా వందలాది మంది అమాయక ప్రజలు ల‌క్షలాది కుటుంబాలు కరోనాతో కోల్పోయారన్నారు. కోవిడ్‌ -19 కేసులు మరియు మరణాల‌పై ప్రభుత్వం పూర్తి పారదర్శకతను కలిగి ఉండాల‌ని, ఇది ప్రజల‌కు సరైన జాగ్రత్తలు తీసుకోవడానికి సహాయ పడుతుందని మరియు మేము చాలా మంది ప్రాణాల‌ను రక్షించగలిగామన్నారు. అయితే, సిఎం కెసిఆర్ ఎల్ల‌ప్పుడూ రోజీ చిత్రాన్ని ప్రదర్శించడానికి ప్రయత్నించారు మరియు యుద్ధంలో కూడా పోరాడకుండా విజయం సాధిస్తానని అనుకుంటున్నాడన్నారు.

టిఆర్‌ఎస్‌ ప్రభుత్వం వీల్‌ వెనుక పనిచేయడానికి ఇష్టపడుతుందని షబ్బీర్‌ అలీ ఆరోపించారు. ఇది రైతు ఆత్మహత్యల‌కు సంబంధించిన సమాచారాన్ని అణిచివేసిందని, ఇప్పుడు అది అధికారిక వెబ్‌సైట్‌లో ప్రభుత్వ ఉత్తర్వుల‌ను పంచుకోవడం మానేసిందన్నారు. ప్రగతి భవన్‌ లేదా సిఎం కెసిఆర్‌ యొక్క ఫామ్‌హౌస్‌లో మీడియాకు ప్రవేశం లేదని, సెక్రటేరియట్‌ కూల్చివేత చిత్రాల‌ను ప్రజలు చూడాల‌ని ముఖ్యమంత్రి ఇష్టపడరన్నారు.

ప్రతిపక్ష నాయకుడు ఏ కోవిడ్‌ ఆసుపత్రిని లేదా విమర్శను తెచ్చే ఇతర ప్రదేశాల‌ను సందర్శించకూడదని అతను కోరుకుంటాడని, పెరిగిన మరియు కృత్రిమ వృద్ధి రేటును చూపించడానికి అధికారిక వ్యక్తుల‌తో చెదరగొట్టే కళను అతను బాగా నేర్చుకున్నాడన్నారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కేసుల‌పై సమాచారాన్ని పంచుకోవడం మానేసిందని, డెంగ్యూ, మలేరియా, వైరల్‌ ఫీవర్‌ మొదలైన వాటికి సంబంధించిన మరణాలు, టిఆర్‌ఎస్‌ ప్రభుత్వం కోవిడ్‌ -19 కేసుల‌ యొక్క వాస్తవ గణాంకాల‌ను దాచడం మరియు విమర్శల‌ను నివారించడానికి మాత్రమేనన్నారు.

సిఎం కెసిఆర్‌ తన ఇమేజ్‌ నిర్వహణపై ఎక్కువ దృష్టి పెట్టారని, సాధారణ ప్రజల‌ ప్రాణాల‌ను కాపాడటం ముఖ్యమని షబ్బీర్‌ అలీ అన్నారు. పరిస్థితి యొక్క గురుత్వాకర్షణ ప్రజల‌కు అర్థమయ్యేలా రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కోవిడ్‌ -19 కేసులు మరియు మరణాల‌ యొక్క వాస్తవ గణాంకాల‌ను సాధారణ ప్రజల‌తో పంచుకోవాల‌ని‌ షబ్బీర్‌ అలీ డిమాండ్‌ చేశారు.

Check Also

కరోనా కంట్రోల్ సెల్‌ నెంబర్‌ ఇదే….

నిజామాబాద్‌, ఆగష్టు 5 నిజామాబాద్‌ న్యూస్‌ డాట్‌ ఇన్‌ : జిల్లా వైద్య ఆరోగ్య శాఖ ఆధ్వర్యంలో జిల్లా వైద్య ...

Comment on the article