Breaking News

నకిలీ వాగ్దానాలు, తప్పుడు వాదనలు సరికావు…

కామారెడ్డి, మే 18

నిజామాబాద్‌ న్యూస్‌ డాట్‌ ఇన్‌ : సిఎం కెసిఆర్‌ తప్పుడు వాదనలు చేస్తూ, కోవిడ్‌ను అరికట్టడంలో నిర్వహిస్తున్న వైఫల్యాల‌ను కప్పిపుచ్చడానికి నకిలీ వాగ్దానాలు చేస్తున్నారని మాజీ మంత్రి మాజీ మండలి ప్రతిపక్ష నేత మహమ్మద్‌ ఆలీ షబ్బీర్‌ విమర్శించారు.

ప్రజల‌ను తప్పుదోవ పట్టించడానికి మరియు కోవిడ్‌ -19 పరిస్థితిని నిర్వహించడంలో తన ప్రభుత్వ వైఫల్యాల‌ను కాపాడటానికి ముఖ్యమంత్రి కెసిఆర్‌ కోవిడ్‌ -19 పరిస్థితిని పరిష్కరించడంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చేసిన వైఫల్యాల‌ను హైకోర్టు ఎత్తిచూపినప్పుడల్లా సిఎం కెసిఆర్‌ ఒక సమీక్ష సమావేశం నిర్వహించి, నకిలీ వాదనలు మరియు తప్పుడు వాగ్దానాల‌ ఆధారంగా సుదీర్ఘ ప్రకటన విడుదల‌ చేశారని, సోమవారం హైకోర్టు ర్యాప్‌ చేసిందన్నారు. కరోనావైరస్‌ వ్యాప్తిని నివారించడానికి తగిన చర్యలు తీసుకోనందుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం, అధికారులు చేస్తున్న వాదనల‌కు మరియు గ్రౌండ్‌ రియాలిటీకి మధ్య చాలా వ్యత్యాసం ఉందని కూడా ఇది బహిర్గతం చేసిందన్నారు.

అయితే హైకోర్టు వ్యాఖ్యల‌ ప్రభావాన్ని తగ్గించడానికి సి.ఎం నకిలీ వాగ్దానాలు మరియు వాదనలు చేస్తూ కెసిఆర్‌ సాయంత్రం సుదీర్ఘ ప్రకటన విడుదల‌ చేశారని షబ్బీర్‌ అలీ మంగళవారం పత్రికా ప్రకటనలో తెలిపారు. తెలంగాణతో సహా దేశం మొత్తం ఒక నెల‌కు పైగా కోవిడ్‌ -19 యొక్క రెండవ తరంగాన్ని ఎదుర్కొంటోందని, కేంద్రంలోని ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ, తెలంగాణలోని సిఎం కెసిఆర్‌ ఇద్దరూ రెండవ వేవ్‌ కోసం దాని ప్రభావాన్ని తగ్గించడానికి ముందస్తుగా సంసిద్ధం చేయడంలో విఫల‌మయ్యారని పేర్కొన్నారు.

ఆరోగ్య మౌలిక సదుపాయాలు మెరుగుపరచబడలేదని, ఆక్సిజన్‌, హాస్పిటల్‌ పడకలు, మందులు, మానవశక్తి, ఇతర అవసరాల‌కు అనుగుణంగా ఏర్పాట్లు చేయలేదన్నారు. నేటికీ మోడీ ప్రభుత్వం, కెసిఆర్‌ ప్రభుత్వం రెండూ తాత్కాలిక ఏర్పాట్లపై ఆధారపడి ఉన్నాయని, కోవిడ్‌ యొక్క రెండవ వేవ్‌ దాని అంతలో అది క్షీణిస్తుందని వారు స్పష్టంగా భావిస్తున్నారని అన్నారు. భవిష్యత్తులో కొరత రాకుండా ఉండటానికి 324 మెట్రిక్‌ టన్నుల‌ ఆక్సిజన్‌ ఉత్పత్తి చేయడానికి ప్రభుత్వ ఆసుపత్రుల‌లో 48 ఆక్సిజన్‌ ఉత్పత్తి కర్మాగారాల‌ను ఏర్పాటు చేస్తామని సిఎం కెసిఆర్‌ హామీ ఇచ్చినట్లు చెప్పారు. గత ఒక సంవత్సరంలో సిఎం కెసిఆర్‌ ఎన్ని ఆక్సిజన్‌ కేంద్రాల‌ను సిద్ధం చేశారని అడిగారు.

సాధారణ ప్రకటనలు చేయడానికి బదులుగా, సిఎం కెసిఆర్‌ ఆక్సిజన్‌ ప్లాంట్లకు అవసరమైన నిధుల‌ యొక్క ప్రత్యేకతను ఇవ్వాల‌ని, అవి పూర్తయ్యే గడువును ప్రకటించాల‌ని షబ్బీర్‌ డిమాండ్‌ చేశారు. సంగారెడ్డి, జగిత్యాల్‌, కొత్తగూడెం, వనపార్తి, మంచిర్యాల్‌ మహాబుబాబాద్లలో కొత్త వైద్య కళాశాల‌లను ఏర్పాటు చేయాల‌న్న రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయం చాలా కాలంగా పెండింగ్‌లో ఉందని, సిఎం కెసిఆర్‌ చాలా కాలం క్రితమే ప్రకటించాల్సి ఉందని షబ్బీర్‌ అలీ అన్నారు.

కానీ రాష్ట్ర ప్రభుత్వ పేల‌వమైన పనితీరుపై హైకోర్టు చేసిన కఠినమైన వ్యాఖ్యల‌ను నీరుగార్చడానికి ఇప్పుడే ఆయన దీనిని ప్రకటించారని ఆయన అన్నారు. కోవిడ్‌ మహమ్మారిని ఎదుర్కోవటానికి పై పై చర్యలు తీసుకోకుండా సరైన చర్యలు తీసుకోవాల‌ని సూచించారు. తన చివరి ‘సమీక్ష సమావేశంలో’, సిఎం కెసిఆర్‌ వైద్యుల‌తో సహా 50,000 మంది వైద్య నిపుణుల‌ నియామకాన్ని ప్రకటించారు.

మరుసటి రోజు వైద్య మరియు ఆరోగ్య శాఖ కూడా నోటిఫికేషన్‌ జారీ చేసింది. అయితే, నోటిఫికేషన్‌ లోపాల‌తో నిండి ఉంది. ఖచ్చితమైన పే ప్యాకేజీ, ఇతర ప్రోత్సాహకాలు, నియామక స్థలం మరియు వ్యవధి, ఏదైనా ప్రైవేట్‌ ఆసుపత్రిలో మంచి ప్యాకేజీని పొందగలిగినప్పుడు, ఏ వైద్యుడు నామమాత్రపు చెల్లింపు కోసం రెండు-మూడు నెల‌ల కాలానికి ప్రభుత్వ సేవల్లో చేరడని, దీర్ఘకాలిక ప్రాతిపదికన వారికి ఉపాధి హామీలు ఇవ్వడంతో పాటు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఈ ఆఫర్‌ను పెంచడం, మరింత ఆకర్షణీయంగా మార్చడం అవసరమన్నారు.

ప్రజల‌ ప్రాణాల‌ను రక్షించే విషయంలో చిత్తశుద్ధి ఉంటే సిఎం కెసిఆర్‌ వాస్తవికతను ఎదుర్కోవడం నేర్చుకోవాల‌ని షబ్బీర్‌ అలీ అన్నారు. నకిలీ వాగ్దానాలు మరియు తప్పుడు వాదనలు ఆధారంగా చేసిన ప్రకటనలు స్వ‌ల్ప‌కాలానికి విమర్శను నీరుగార్చగల‌వని, అయితే అవి ముందు ముందు ప్రజల‌కు భారీ హాని కలిగిస్తాయని ఆయన అన్నారు.

Check Also

మానవత్వాన్ని చాటిన రక్తదాత లావణ్య

కామారెడ్డి, మే 26 నిజామాబాద్‌ న్యూస్‌ డాట్‌ ఇన్‌ : కామారెడ్డి జిల్లా కేంద్రం దేవునిపల్లి గ్రామానికి చెందిన ఈశ్వరయ్య ...

Comment on the article